วันที่ 6 มิถุนายน 2567 สาขาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ ร่วมกับศูนย์บรรณสารและสื่อการศึกษา นำโดย อ. ดร.ณัฏฐญา เผือกผ่อง ผู้อำนวยการ และ ผศ. ดร.โศรฎา แข็งการ รองผู้อำนวยการ ดำเนินการฝึกซ้อมแผนดับเพลิงและอพยพหนีไฟ ประจำปี พ.ศ. 2567 ณ อาคารบรรณสาร เวลา 09.00-12.30 น.
ขอขอบคุณผู้เกี่ยวข้อง ทำให้การฝึกซ้อมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้แก่
- อาจารย์และนักศึกษาชั้นปีที่ 3 สาขาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ นำโดย ผศ.ดร.เกียรติศักดิ์ บัตรสูงเนิน
- ทีมวิทยากรศูนย์ฝึกอบรมด้านความปลอดภัยเอที เซลเซอร์วิสแอนด์เทรนนิ่ง
- ทีมรักษาความปลอดภัย มทส.
- ทีมจิตอาสา แสดทอง
- ทีมรถพยาบาล โรงพยาบาล มทส.
- ทีมองค์การบริหารส่วนตำบลหนองจะบก นครราชสีมา
- พนักงานศูนย์บรรณสารและสื่อการศึกษา
- และขอขอขอบคุณผู้ใช้บริการทุกท่าน
ทั้งนี้ การฝึกซ้อมดับเพลิงและอพยพหนีไฟ เพื่อเตรียมความพร้อมหากเกิดสถานการ์จริง และเป็นไปตามกฎกระทรวง กำหนดมาตรฐานในการบริหาร จัดการ และดำเนินการด้านความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงานเกี่ยวกับการป้องกันและระงับอัคคีภัย พ.ศ. 2555 ข้อ 30 ให้นายจ้างจัดให้ลูกจ้างทุกคนฝึกซ้อมดับเพลิงและฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ พร้อมกันอย่างน้อยปีละหนึ่งครั้ง ซึ่งจะมีการฝึกซ้อมแผนอพยพหนีไฟ ณ อาคารต่าง ๆ ภายในมหาวิทยาลัย
ลิงค์ดูข้อมูลเพิ่มเติม https://www.facebook.com/share/p/jw4VAEgxfLvVo5wE
![](https://library.sut.ac.th/greenlibrary/greenlibrary2/wp-content/uploads/2024/06/messageImage_1717664666579_0.jpg)
![](https://library.sut.ac.th/greenlibrary/greenlibrary2/wp-content/uploads/2024/06/messageImage_1717664756755_0-1024x543.jpg)
![](https://library.sut.ac.th/greenlibrary/greenlibrary2/wp-content/uploads/2024/06/messageImage_1717664636819_0.jpg)
![](https://library.sut.ac.th/greenlibrary/greenlibrary2/wp-content/uploads/2024/06/messageImage_1717664686239_0-1024x605.jpg)
![](https://library.sut.ac.th/greenlibrary/greenlibrary2/wp-content/uploads/2024/06/messageImage_1717664594475_0.jpg)